::: โซนมันส์ ชุมชนคนออนไลน์ :::
ยินดีต้อนรับทุกท่าน :::โซนมันส์ ชุมชนคนออนไลน์:::

อย่าลืม!! สมัครสมาชิกกันก่อนนะค่ะ

- ยังไม่มี ID สมัครเลยค่ะ
- กรุณาใช้ชื่อ ID ที่เหมาะสมด้วยนะค่ะ
- ใช้ email ที่มีอยู่จริง ใช้ในการยืนยันการสมัครค่ะ
- สมาชิกกรุณา login ก่อนนะค่ะ
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Top posters
tarinza (38)

domekies1991 (33)

Admin (29)

kidskung (9)

mink (3)

samothan (3)

ittiprom (2)

royalcity888 (1)

white_cotton (1)

lovercorner (1)

ผู้ที่กำลัง online
ผู้ที่ online ทั้งหมด 1 คน :: ลงทะเบียน 0 คน, ซ่อน 0 คน และ 1 ผู้มาเยือน

(ไม่มี)

[ View the whole list ]

มีผู้ใช้ online พร้อมกันสูงสุด 14 คน เมื่อ Sun May 27, 2012 10:53 am
Statistics
สมาชิกทั้งหมด 365 คน
สมาชิกล่าสุดคือ jamesnobeta

Post ทั้งหมด 305 หัวข้อ in 232 subjects
ผู้สนับสนุน

แหล่งความรู้ สำหรับผู้เริ่มทำงานออนไลน์

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

แหล่งความรู้ สำหรับผู้เริ่มทำงานออนไลน์

ตั้งหัวข้อ  Admin on Thu Sep 09, 2010 10:40 pm

เวปคลิ๊ก คือ เวปที่ทำรายได้โดยการคลิ๊ก Banner Paid to click(PTC) , อ่านเมลล์ใน Inbox Paid to read(PTR) ,การสมัครเวปที่แต่ละเวปกำหนด Paid to signup(PTS) , และการโปรโมทเวป Paid to promote(PTP)

ต่อไปจะเป็นวิธีการทำงานในแบบต่างๆ

วิธีการทำ PTC

PTC เป็นการเช็คเมล์ โดย login เข้าไป เลือกในแท็ป paid to click ระบบจะมี Banner แล้วคุณจะเห็นตัวเลขที่สีสัน 4 ตัว โชว์อยู่ แถวบนแล้วให้คุณคลิกตัวเลขข้างล่างที่คุณเห็นจากข้างบนน่ะคับเพื่อป้องกันการเช็คข้อมูลซ้ำน่ะคับ มาให้คลิกเสร็จแล้วเปิดหน้านั้นไว้สักครู่ แต่ต้องเปิดดูที่ละหน้านะคับ จนกว่าข้อความข้างบนจะเปลี่ยนเป็น Your account has been credited. Thank You! จะได้ค่าลิงค์ มีหลาย Banner แล้วค่อยเปิดหน้าถัดไปคับ
*** Paid to promote มีทุกเวป***

วิธีการทำ PTR

PTR เป็นการอ่านเมลล์ ใน Inbox (ใน Web Site นี้)จะมีเมลล์เข้ามาทุกวันคุณจะได้ค่าอ่าน (ประมาณ1-10mailต่อวัน)
คลิกเสร็จแล้วเปิดหน้านั้นไว้สักครู่จนกว่าข้อความข้างบนจะเปลี่ยนเปลี่ยนYour account has been credited. Thank You!ข้อนี้ก็ปิดได้เลยครับ สำหรับเมล์ที่เราเช็คให้ลบทิ้งได้เลยนะคับเราจะได้ไม่เช็คซ้ำคับ

*** Paid to read มีทุกเวป***

วิธีการทำ PTS

PTS เป็นการสมัครเวปโดยให้คุณ คลิกที่แท็ป PTS แล้วไปคลิ๊กที่ Banner นั้นหลังจากนั้นกด Sign up แล้วสมัครตามวิธีข้างต้น พอสมัครเสร็จก็ Copy ข้อความใน E-mail ของเราที่เขาส่งมา ลงในช่องว่างข้างล่าง Banner คุณจะได้เงินโดยสามารถดูยอดเงินได้ที่หัวข้อ Earnings Stats เช็คเมลล์ที่เวปส่งมาได้ที่หัวข้อInbox [ย้ำ!!!เช็คได้เฉพาะในเวปเท่านั้น]

*** Paid to signup มีเฉพาะบางเวป***

วิธีการทำPTP

PTP เป็นการโปรโมทเวป โดยเข้าไปที่แท็ป PTS ของแต่ละเวป เมื่อเข้าไปข้างในจะมี ลิงค์ สำหรับโปรโมท ให้เรา Copy ลิงค์นั้น แล้วนำไปโปรโมทตามเวปโปรโมทต่างๆ ทางเวปเขาจะกำหนดว่าเราต้องโปรโมทกี่หน้าถึงจะได้เงิน

ขอขอบคุณแหล่งความรู้ดีดี จาก http://ptc.icphysics.com

ท่านไหนมีความรู้ดีดี ก็มาแนะนำกันบ้างนะค่ะ

Admin
Admin

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www4.topic-zone.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน